เมื่อวันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2555 สมาคมฯ เข้าเยี่ยมคารวะและแสดงความยินดี ท่านอธิบดีกรมโยธาธิการและผังเมือง ณ ห้องประชุมชั้น 10 กรมโยธาธิการและผังเมือง พร้อมทั้งหารือเรื่องการพิจารณาตัวแทนสมาคมผุ้ตรวจสอบและบริหารความปลอดภัยอาคาร อยู่ในคณะอนุกรรมการ/คณะทำงาน เกี่ยวกับปรับปรุงแก้ไข พรบ ควบคุมอาคาร และกฎกระทรวง ประกาศต่างๆ ที่เกี่ยวข้อง,แนวทางเกี่ยวกับการพัฒนาและยกระดับผู้ตรวจสอบอาคาร,การขยายขอบเขตการตรวจสอบอาคารเพื่อความปลอดภัยของอาคารสาธารณะ ที่นอกเหนือจากอาคาร 9 ประเภท
![](https://www.bsa.or.th/images/column_1351151172/w2(1).jpg)
![](https://www.bsa.or.th/images/column_1351151172/w3%282%29.jpg)
![](https://www.bsa.or.th/images/column_1351151172/w4.jpg)
![](https://www.bsa.or.th/images/column_1351151172/w3(1).jpg)
![](https://www.bsa.or.th/images/column_1351151172/w3.jpg)
![](https://www.bsa.or.th/images/column_1351151172/w2.jpg)